สอบถามเรื่อง DropShift กับ ภาษีออนไลน์

ธุระกิจของผมตอนนี้เป็นลักษณะ Drop Shift นะครับ สินค้าต่อ 1 ชิ้นจะราคาค่อนข้างสูง แต่กำไรน้อย เพราะผมแค่ให้สินค้ามาผ่านมือผมเฉยๆ สินค้ามีหลายราคา แต่จะกำไรประมาณ 10% ต่อชิ้น ใน 1 วันจะมีเงินเข้าบัญชี ประมาณ 1แสน/วัน (เฉลี่ยเอา) ดังนั้นกำไรจะอยู่ประมาณ 10,000 บาท/วัน ผมคำนวนแล้วภาษีกินหมดเลย สินค้าเป็นของเทาๆนิดหน่อย  ผมอยากทราบวิธีการแก้ปัญหาให้เสียภาษีน้อยลง มันพอจะมีทางไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่