รบกวนตรวจแผน 5 วัน 4 คืน นาโกย่า - ทาคายาม่า - ชิราคะวาโกะ - โอซาก้าด้วยครับ

ปลายเดือนนี้จะไปเที่ยวโซนนี้ครับ วางแผนไว้ดังนี้
วันที่ 1.    นั่ง  TG ลงนาโกย่า ถึง เช้า นั่งรถไฟไปต่อบัส เข้าทาคายาม่า  - เดินเล่น - กินเนื้อร้านดัง -  นอนทาคายาม่า
วันที่ 2     นั่งบัสไปชิราคะวาโกะ เที่ยวถึงบ่ายแก่ๆ กลับเข้านาโกย่า - นอนนาโกย่า
วันที่ 3     เที่ยวนาโกย่า - กินข้าวหน้าปลาไหลร้านดัง - บ่ายแก่ๆ นั่งรถไฟเข้าโอซาก้า - นอนโอซาก้า (Rehmshin - Osaka ชอบมากไปมาสะดวก)
วันที่ 4    เที่ยวและค้างที่โอซาก้า คืนที่ 2 
วันที่ 5    เที่ยวในโอซาก้า เช็คเอ๊าท์ กลับ TG Flight 17.00 น. 

คำถาม
 1.   ผมตั้งใจจะซื้อ Shoryudo Bus Pass แบบ 3 วัน พอมั๊ยครับ หรือควร + Pass อะไรที่ต้องนั่งรถเข้าโอซาก้าด้วย
 2.   แนะนำที่พักในทาคายาม่าด้วยครับ ขอแบบใกล้ที่ขึ้นรถบัสก็ดี ราคา 2-3 พันบาทได้ครับ
 3.   แผนใน 3 วันแรกเหมาะสมหรือควรเพิ่มเติมแก้ไขอะไรมั๊ยครับ
 4.   ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็นลงโอซาก้าทั้งไปและกลับ แล้วค่อยนั่งรถไปเที่ยวชิราคะวาโกะกับทาคายาม่า โดยไม่พัก จะดีกว่ามั๊ยครับ (นาโกย่าตัดทิ้งได้)

ส่วนในโอซาก้าไม่ห่วงเพราะเคยไปแล้วครับ 
 ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่