ทำไมคนจีนชอบเคาะประตูห้องน้ำเวลาคนอื่นเข้าคะ?

ที่ทำงานเราค่อนข้างจะมีชาวต่างชาติมาใช้บริการบ่อยๆ คนชาติอื่นไม่มีปัญหาถ้าเขาดันประตูแล้วมีคนอยู่คือหยุด แต่คนจีนหลายคนเวลาเราเข้าห้องน้ำ เขาชอบมาเคาะประตู มาปิดไฟบ้าง เคาะไม่ใช่เคาะถามนะคะ เรียกว่ามาทุบประตูดีกว่า คนเข้าอยู่ขรี้หดตดหายหมด มันเป็นวัฒนธรรมของเขาเหรอคะ คืองงมากค่ะ นานางงในงงนานางงในงง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่