ขอHow to ในการอ่านหนังสือค่ะ

สวัสดีค่ะ เมื่อสัปดาห์ที่แล้วจขกท.ได้ไปซื้อหนังสือภาษาอังกฤษเล่มหนึ่งมา โดยตั้งใจจะอ่านเพื่อเพิ่มเติมความรู้ภาษาอังกฤษ
เพื่อเอามาใช้ในการทำงาน แต่เมื่อได้หนังสือมาแล้ว กลับมึความรู้สึกว่าเราจะอ่านหนังสือยังไง ต้องเริ่มจากบทไหน เพราะในหนังสือมีเป็นพวกคำศัพท์
และตัวอย่างประโยคสั้นๆ ในเหตุการณ์ต่างๆ จึงทำให้จับต้นชนปลายไม่ถูกว่าควรจะเริ่มอ่านจากตรงไหน
          รวมไปถึงหากท่านใด้มีเทคนิคในการจำเนื้อหา หรือคำศัพท์ภาษาอังกฤษ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ 

ปล.เดิมทีจขกท.เป็นคนหัวไม่ไปทางภาษาอยู่แล้วด้วยค่ะ คือจำไม่ค่อยได้แต่ถ้าเรื่องอื่นจำแม่นมาค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่