ช่วงเช้าถนนรามอินทรา รถตู้ส่วนบุคคลขับจี้ แล้วดิฟไฟใส่

เมื่อเช้าประมาณ 8 โมง รู้สึกเครียดมากๆ
รถตู้ส่วนบุคคลขับจี้ไม่พอ แถมยังดิฟไฟใส่ 4-5 ครั้ง  เส้นถนนรามอินทรา กม.2
รถก็ติด เพราะกำลังสร้างรถไฟฟ้า รถคันหน้าก้อติด ค่อยๆ ไปกัน 
ก็มีรถคันนี้แหละ ขับจี้แบบติดๆ จี้แบบห่างแค่คืบเดียว แล้วก้อดิฟไฟใส่ 
พอรถขยับกัน เราก้อขยับตาม รถตู้ก้อขับจี้ดิฟไฟใส่ตลอด หนียังไงก็ไม่ออก รถมันก็ติด เปลี่ยนเลนก็ไม่ได้
เราเริ่มโมโห และหงุดหงิด เลยตัดสินใจเลี้ยวเข้าตรงสนามกอล์ฟ  เพื่อให้ไอ้คันรถตู้นี้ไป 

คือไม่เข้าใจนะค่ะ ขับจี้ๆ แบบนี้ รถฉุกเฉินก้อไม่ใช่ หรือว่ารถตู้รีบๆมีปัญหาลงมาบอกก้อได้ ไม่ใช่มาดิฟไฟใส่ตลอด
ถ้าเป็นผู้ชายคงเป็นเรื่องกันแล้วนะค่ะ 

เพื่อนๆ ที่เจอสถานการณ์แบบนี้ ทำอย่างไรกันบ้างค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่