มีใครใช้ honor 10 แล้วเริ่มมีปัญหาเรื่องแบตบ้างคะ?

ซื้อ honor 10 มาเมื่อปลายเดือน ก.ค.ปีที่แล้ว 
ตอนนี้ถ้าก่อนนอนชาร์จแบตเต็ม 100% ตื่นมาจะเหลือจะประมาณ 80% ค่ะ
แฟนเราใช้ honor play ซื้อหลังจากเรา 1 เดือน อาการคล้ายๆกันค่ะ

เลยอยากรู้ว่าเป็นปกติไหม แล้วแบตเสื่อมประมาณไหนจะถึงเวลาที่จะต้องเปลี่ยนคะ
ถ้าต้องการเปลี่ยนแบตจะมีค่าใช้ประมาณเท่าไหร่คะ

ปล.ตอนซื้อเราตั้งใจไว้ว่าจะใช้ประมาณ 2 ปีค่ะ ถึงจะเปลี่ยนมือถือ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่