อยากเลิก

อยากเลิกกับแฟน แต่สงสาร คบมาประมาณ 10 ปี ตอนนี้เรารู้สึกแค่ผูกพันธ์ ไม่ได้รู้สึกรัก แต่แฟนรักผมและดีกับผมนะ (ยังไม่ได้แต่งงานกัน)  อีกครั้งผมรู้สึกว่าความคิดหลายๆมันไม่ตรงกัน และสไตน์การใช้ชีวิตบ้างอย่างก็ไม่เหมือนกัน คิดว่าถ้าใช้ชีวิตคู่กันจริงๆไม่รอดแน่สู้เลิกตอนนี้จะดีกว่า  แต่สงสารตอนนี้แฟนก็เครียดมากกับเรื่องธุรกิจและหนี้สิ้น  และอีกอย่างเงินที่ลงทุนส่วนหนึ่งก็เป็นเงินผม ถ้าเลิกกันจริงมันคงขาดกันไม่ได้เนื่องจากมีเงินที่ลงทุนมาเกี่ยวข้อง ผมควรทำไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่