[CR] ภูสอยดาวหน้าฝน สัมผัสสายหมอกและดอกหงอนนาค

“ช่วงนี้ดอกหงอนนาคกำลังบาน ไปถ่ายรูปกัน” 
นี่คือคำชวนในกลุ่มเพื่อนที่ทำงานที่เราจะมีทริปเดินป่ากันปีละครั้ง สองครั้ง...

...ถ้าพูดถึงดอกหงอนนาค ก็ต้องนึกถึงภูสอยดาวใช่ไหมล่ะ
สัปดาห์ที่ผ่านมาเราได้ไปถ่ายรูปดอกหงอนนาคที่ภูสอยดาวมา
แต่ก่อนจะเห็นความสวยงามของดอกไม้นี้ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย เราจำเป็นต้อง ‘เดินป่า’ ในระยะทางที่ป้ายบอกว่า 6.5 กม. เท่านั้น
แต่จากที่ได้ไปสำรวจระยะทางมาจริงๆก็พบว่าตัวเลขที่ได้กลับเกินนั้นไปนิดหน่อย 

8 กม. คือระยะทางจริงที่เราต้องเดินเท้าจากจุดเริ่มเดินที่น้ำตกภูสอยดาว ไปจนพิชิตลานสนภูสอยดาว
ในระดับความสูง 1,633 เมตร จากระดับน้ำทะเล เส้นทางที่มีแต่ขึ้น แล้วก็ขึ้นๆๆ เหนื่อยมากกกกกกกก
แต่ขึ้นไปถึงแล้วกลับพบว่าความเหนื่อยหายไปแทบทั้งหมด ไม่รู้ทำไม อาจเป็นเพราะลมหนาวที่มาปะทะหน้าพร้อมวิวของดอกไม้สีม่วงน่ารักๆโผล่ออกมาต้อนรับ

เราเก็บภาพดอกหงอนนาคมาให้ชมกัน ฝากติชมกันด้วยนะครับ

📌ฝากติดตามการเดินทางท่องเที่ยวของเราด้วยนะครับ
ชื่อสินค้า:   ภูสอยดาว ดอกหงอนนาค อุตรดิตถ์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่