สารที่ช่วยปรับค่า pH ของน้ำได้โดยที่ส่งผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อมน้อยที่สุด????

ตอนนี้ผมกำลังจะทำเรืออัตโนมัติลำหนึ่งครับที่ ต้แงการให้สามารถปรับค่า pH ของน้ำให้อยู่ในช่วงที่ต้องการได้ โดยมีจุดประสงค์ที่ 
1.สารที่นำมาปรับค่า pH  ต้องคำความเสียหายให้สิ่งแวดล่อมและสัตว์มากที่สุด
2.ขนาดของสถานที่ที่จะลงใช้จริงมีปริมาตรน้ำ 200 000 ลิตรโดยประมาณครับ
อยากจะทราบว่าพอจะเป็นไปได้มั้ยที่มีสารข้างต้นอยู่จริง และถ้ามีอยากทราบชื่อสารครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่