ซื้อรถ Vespa เงินสดดีไหม

สวัสดีค่ะ
พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อ Vespa Sprint 150 เงินสดค่ะ
ใครเคยซื้อ Vespa เงินสดบ้างค่ะ ที่ศูนย์เขามีเงื่อนไขอะไรหรือป่าว
ตอนแรกไปคุยกับพนักงานว่าจะดาวน์ครึ่งหนึ่งของราคารถ ทางร้านเขาบอกว่าจะแถมฟรี 1.ประกันรถหาย 1 ปี 2.ค่าจดทะเบียนป้าย 3.พรบ 4.หมวกกันน็อก แต่ดอกเบี้ยยังแพงมากอยู่(ผ่อน 30 งวด ดอกเบี้ยประมาณ 30,000+ ) ทางร้านบอกว่าผ่อน 12-24 งวด ดอกเบี้ย 1.6-1.8 แต่ถ้าผ่อน 30 งวด ขึ้นไป ดอกเบี้ย 1.5 (อันนี้เราก็งงๆ555)
เลยตัดสินใจว่าซื้อสดดีกว่าเสียดายดอกเบี้ย แต่ยังไม่ได้คุยกับทางร้านว่าซื้อสดได้มั้ย และจะได้ของแถมอะไรหรือป่าว
*ใครเคยซื้อ Vespa เงินสดขอคำแนะนำด้วยนะคะ🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่