อยากเป็นนักพูดต้องทำยังไงครับ โปรดชี้แนะที

เริ่มต้นเลยนะครับ ผมพูดเก่งและผมก็เคยพูดให้ใครต่อใคร ทั้งเรื่องชีวิต ความรัก การงาน แล้วคือรู้สึกว่า สิ่งที่เราพูดนั้นช่วยให้เค้าได้ไปต่อในชีวิตที่สิ้นหวัง
คือ แล้วผมก็แบบเห้ยว่ะ กูว่ากูมีพรสวรรค์ด้านนี้นะ แล้วมันก็รู้สึกดีมากที่ได้ทำอะไรแบบนี้ครับ
ทีนี้อยากเป็นนักพูดเต็มตัว แต่คือ....จะเริ่มยังไงดี
มีใครจะเอาผมไปลองฝึกงานใหมครับ

แท๊กพี่โน๊ตเพราะ พี่เป็น 1 ในคนนึงที่เป็นนักพูดที่มีชื่อเสียงครับ ถึงจะไม่เคยซื้อบัตรไปดูก็เถอะ
แสดงความคิดเห็น