ปัญหาการหายใจ

กระทู้คำถาม
ผมมีอาการหายใจลำบากครับ คือผมนอนห้องส่วนตัว ในตอนกลางวันจะไม่เป็น(หรือเวลาขึ้นไปนอนห้องรวมซึ่งมีเครื่องปรับอากาศก็จะไม่เป็น) จะเป็นเฉพาะช่วงกลางคืน ซึ่งอาการดังกล่าวคือหายใจเป็นช่วงสั้นๆ หายใจไม่อิ่มจนนอนไม่ได้ พอฝืนนอนต่อก็จะเริ่มหายใจถี่ เวลาเอามือกดท้องกลับหายใจคล้องขึ้น ไม่มีอาการแสบอกหรือจุกอกแค่หายใจไม่อิ่มอย่างเดียว ขนาดวันที่มีฝนตกพรำอากาศเย็นก็ยังเป็นครับ อาการนี้เพิ่งจะมาเป็นเมื่อสาม-สี่เดือนที่ผ่านมา ผมเลยจะมาขอคำปรึกษาครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่