ผมควรตัดไฟแต่ต้นลมดีไหมครับ???

ผมมีปัญหากับแฟนหลายครั้งมาก ทะเลาะกันบ่อยมาก เคยเลิกกันแล้วกลับมาดี เป็นแบบนี้มากกว่า5ครั้งแล้ว ผมคบกับเขามาจะปีนึงแล้ว เขาเป็นคนชอบเอาชนะ ชอบหาเรื่องมาทะเลาะ ชอบเอาเรื่องอดีตมาพูด ทั้งๆที่อดีตผมยังไม่ได้เจอกับเขาเลย และขี้หึงมาก หึงที่ว่าไม่อยากให้มีเพื่อน ไม่อยากให้ไปไหนกับครอบครัว เขาชอบพูดจาที่แรงๆ ทำให้ผมเสียใจ เขาเป็นคนหัวร้อนง่ายมาก ทำอะไรไม่พอใจนิดหน่อย ก็ขึ้นเสียงใส่ ด่าใส่ อ่อปัจจุบันผม20เขาอ่อนกว่าผมปีนึง ผมยอมรับว่าผมมีข้อเสีย แต่ผมพยายามปรับตัวแล้ว แต่เขาไม่เคยปรับเลย เขาบอกเขาพยายามแล้ว แต่ผมไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงในตัวเขาเลย มีแต่จะแย่ลง เขาชอบใหเผมสาบาน แล้วอ้างถึงบุพการีผมด้วย ซึ่งอันนี้ผมไม่เข้าใจว่าจะเอาบุพการีผม มายุ่งเกี่ยวข้องด้วยทำไม ซึ่งผมก็ไม่เคยจะอ้างบุพการีเขาเลย ผมควรทำยังไงต่อไปดีครับ ควรจะตัดไฟเลยไหม ผมกลัวว่ายิ่งโตยิ่งแก้ยาก ถ้ามีครอบครัวด้วย ปัญหาจะบานปลาย หรือ พอมีวิธี แก้ไขครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่