เผลอดู adventure endgame ก่อน Infinity War ถามว่าความสนุกลดลงไปแค่ไหนคะ

คือมัวแต่ทำงาน ไม่ได้ดูหนังมานาน เลยเรียงภาคไม่ถูก เลยดู endgame ก่อน ในตอนที่ดูก็รู้นะคะ ว่าข้ามภาคแน่ๆ เพราะเรื่องราวมันหายไป
แต่ตอนนั้นไม่อยากเปลี่ยนเรื่อง เลยดูต่อไปจนจบ พอดูจบละก็มานึกเสียดาย ทำไมไม่ดู Infinity War ก่อน จะรีบใจร้อนไปไหน

คืนนี้หลังเสร็จงานจะดู Infinity War ค่ะ ความสนุกคงลดลงไปมากใช่ไหมคะ เพราะเราดันรู้ตอนจบซะแล้ว
ปล.ไม่เคยอ่ายสปอยด์ใดๆ เนื้อเรื่องในภาค endgame เราเลยรู้พร้อมที่หนังเฉลยค่ะ แต่ภาคก่อนรู้หมดแล้วนี่สิ มันจะดูสนุกเหรอคะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่