มีใครใช้เน็ต TOT แล้วเป็นเหมือนกันบ้างหรือป่าวครับ

คือผมต้องการที่จะเปิดใช้งานพอต 21 ฟอเวิร์ดพอตที่เร้าเตอร์แล้วแต่ไม่สามารถใช้งานได้ คือก่อนหน้านี้ทีใช้เน็ต TOT ก็ใช้ได้ปกติ พอดีว่าผมใช้ย้ายที่อยู่ให้แล้วก็ยกเลิกเน็ตเดิมไป แล้วขอเปิดใช้บริการใหม่ ตอนนแรกเลยคือจะเปิดพอต 80 มันไม่สามารถเปิดได้ซึ่งก็เป็นอาการเดียวกัน ผมก็เลยโทรเข้าไปสอบถามที่คอลเซ็นเตอร์ ซึ่งได้คำตอบว่าทาง TOT เขาได้ปิดพอต 80 กับพอต 23 ไว้ จึงได้แจ้งขอเปิดใช้งานกับพนักงานไป รอ ประมาณ 3 - 4 ชั่วโมงก็ใช้ได้ปกติ แต่พอต 21 ที่สอบถามล่าสุดพนักงานบอกไม่ได้มีการปิดแต่อย่างใด ผมก็แปลกใจที่เปิดแล้วแต่ใช้งานไม่ได้ ทั้งเร้าเตอร์และไฟล์วอร์ผมก็เปิดพอตนี้แล้วแต่เช็คในเว็บเช็คพอตมันก็ยังถูกปิดอยู่ดี แล้วก็ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ด้วย

คือผมต้องการที่จะทำเว็บเซิฟเวอร์แต่ไม่ต้องการจะใช้บริการของเว็บโฮสติ้งทั่วไป คือให้คนอื่นสามารถเข้ามาดูเว็บผมได้ แล้วผมก็สามารถอัพไฟล์เข้ามาผ่าน FTP แค่นั้นครับ ใครที่เป็นอาการเดียวกัน หรือเคยเจอปัญหาแบบนี้ช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่