ถ้าไม่มั่นใจว่าจะได้ปิโตรเลียม จุฬา เราควรไปที่อื่นเลยดีไหมครับ คืออยากเรียนทางด้านนี้จริงๆ

เช่นไปเหมืองแร่และปิโตรเลียม ม.เชียงใหม่
หรือว่าไปในที่ๆมีโอกาสง่ายกว่าเช่น ม.สุรนารี

ส่วนจุฬา นี่ต้องเก่งจริงๆ เชื่อว่าหลายๆคนก็ไม่ได้เรียนเช่นกัน เพราะเขารับแค่ 15-20 คน  

คือถ้าเราอยากเรียนทางด้านนี้มาก แต่ไม่มั่นใจว่าจะได้ปิโตรเลียม -จุฬาจริงๆ    เราควรไปที่อื่นเลยดีไหมครับ  เอาที่มั่นใจว่าจะได้เรียนชัวร์  หรือว่าถ้าไม่ได้ปิโตร-จุฬาก็เอาจุฬาไว้ก่อนเพื่อชื่อเสียง เอาสาขาอะไรก็ได้ จบมาทำงานเรื่อยๆเปื่อยๆไป แล้วค่อยไปต่อโทด้านนี้เอา

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่