หนังที่พระเอกเป็นฝาแฝดแล้วสลับใช้ชีวิตกันคนละวันคือเรื่องอะไรคะ

กระทู้คำถาม
ช่วยหน่อยค่ะ น่าจะเป็นหนังไทยเราเคยดูตอนเด็กๆ

จำได้คร่าวๆคือพระเอกเป็นฝาแฝดกัน ตอนคลอดคลอดออกมาได้คนเดียว แต่หมือนกับมีสองร่าง วันนี้เป็นแฝดคนนึงวันถัดมาก็จะกลายเป็นแฝดอีกคน
มีแฝดคนน้องหรือคนพี่นี่แหละ แต่น่าจะคนน้องไปหลงรักผู้หญิงที่ทำงานเดียวกัน บอกกับว่าวันพรุ่งนี้จะมาขอแต่งงาน กลับมาบ้านก็นัดแนะกับแฝดพี่ให้ไปขอผู้หญิงให้หน่อยพอถึงวันจริงๆแฝดพี่ก็ไม่ทำตามทำให้ทะเลาะกันจนแฝดน้องไม่ยอมนอน เราพอจำได้แค่นี้ ใครรู้ว่าเรื่องนี้ชื่อเรื่องอะไรช่วยบอกหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่