หาข้ออ้างสำหรับคนไม่อยากเป็นหลีด (กีฬาสี)

สวัสดีค่ะ คือเราไม่อยากเป็นหลีดค่ะ แต่โดนพี่ๆและเพื่อนลงชื่อเราไปทั้งๆที่เรายังไม่ได้ตกลง กลายเป็นว่าเราต้องเป็นหลีด แต่คือเราทำไม่ได้แน่นอนเราไม่ชอบทางด้านนี้อยู่แล้วเลยหลีกเลี่ยงมาตลอด แล้วตอนนั้นเราไม่รุ้จะคิดข้ออ้างอะไรดี สมองมันตัน เขาเลยจะให้เราซ้อมวันจันทร์ที่จะถึง เรากำลังคิดว่าควรจะบอกยังไงดีแต่คิดไม่ออก ช่วยแนะนำทีค่ะ ข้ออ้างต่างๆนาๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่