ระหว่าง Olympus OMD EM10 iii กับ Canon EOS M50 ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันคะ

คือเราสนใจซื้อกล้องซึ่งเป็นกล้องตัวแรก ก่อนหน้านี้ใช้แต่กล้องมือถือค่ะ

ตอนนี้ลังเลระหว่าง Olympus OMD EM10 iii กับ Canon EOS M50 ค่ะ
ก็ดูรีวิวมาหลากหลายที่ค่ะ แต่ประเด็นที่สงสัย คือ Olympus ความละเอียด 16 ล้าน แต่ Canon 24 ล้าน คือมันค่อนข้างต่างกันมาก
เลยอยากรู้ว่า ความละเอียดมันมีผลต่อภาพที่ถ่ายออกมามากน้อยแค่ไหนคะ แล้วระหว่างสองตัวนี้ ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันคะ

1. ไม่เน้นวิดีโอ ไม่เน้นเซลฟี่
2. เน้นถ่ายวิว กับ Portrait เป็นหลักค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่