มอเตอร์ไซค์ Click คาบู คันเร่งชอบค้าง มีท่านใดแนะนำได้บ้างครับ

สอบถามครับส่วนใหญ่จะเป็นตอนฝนตกถ้าไม่ขับตากในไม่ค่อยเป็นครับ แต่จะค้างแต่ระดับที่เร่งไว้ครับ เมื่อค้าง ดับเครื่องบิดคันเร่ง บิดปล่อยๆ สองสามครั้งหาย แล้วก็เป็นอีก ตอนที่ค้างไม่มีอาการเร่งเพิ่มขึ้นครับ   เป็นรุ่น คิก รุ่นคาบู ครับ ใช้งานมาประมาณ 8 ปี เปลี่ยนคาบูแล้วใส่ของยามาฮ่าแทนครับพึ่งเปลี่ยนได้ประมาณ 6 เดือน เปลี่ยนสายคันเร่งแล้ว ท่านใดพอมีวิธีแนะนำการแก้ไข รบกวนด้วยครับ ประกับยังไม่ได้เช็คครับ  

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่