ทำพาสปอร์ทอเมริกัน

เรามีสัญชาติอเมริกันค่ะ อยากจะจองเวลาทำพาสปอร์ท แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง 
พยายามหาอ่านตามเว็บแต่ก็ไม่ค่อยเข้าใจเลยค่ะ พอเราเข้าไปกรอกข้อมูลออนไลน์ หรือที่เรียกว่าใบ DS-11
เรายังไม่เคยมีพาสปอร์ทอเมริกาเพราะพึ่งได้ใบซิติเซ่นมาเลยยังไม่ได้ไปทำเรากรอกๆไปมันมีให้เขียนทำพาสปอร์ทสูญหาย บลาๆ
แต่อย่างที่บอกค่ะเราไม่เคยมีพาสปอร์ทมันจึงไม่เคยสูญหายแต่เขาบังคับให้กรอกไม่งั้นไปหน้าถัดไปไม่ได้
เลยอยากถามวิธีกรอกในส่วนต่างๆ และ จองเวลาทำพาสปอร์ทที่ไหนอะไรยังไง
ช่วยแนะนำทีค่ะมึนตึ้บกับตรงนี้มา2อาทิตย์แล้ว
*วิธีกรอกใบDS-11
*วิธีจองเวลาทำพาสปอร์ท
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่