ต.ม ขอเอกสารต่อวีซ่าประเภทธุรกิจไม่เหมือนกันสักรอบ ขอแชร์หน่อยค่ะว่าเพื่อนๆต้องเตรียมอะไรบ้าง?

ไปต่อวีซ่าประเภทธุรกิจค่ะ (NON B) ไปแต่ละปี Request เอกสารไม่เหมือนกันสักรอบ ต้องไป 2 รอบทุกที
อยากทราบว่าที่เพื่อนๆเคยไปต่อวีซ่ากัน เจ้าหน้าที่พนักงาน Request อะไรกันบ้างคะ ของเรา 3 ปี ขอไม่เหมือนกันเลยค่ะ
ไปรอบหน้าจะได้เตรียมเผื่อไว้ให้หมด
ที่เคยเจอคือ
1. บัตรประชาชนพนักงานทั้งหมด
2. Passport กรรมการทั้งหมด
3. สัญญาเช่าบริษัท
4. ล่าสุดขอเอกสารผู้ยื่นเพิ่มอีก 1 ชุด คือ สำเนา Passport , Work Permit ,
หนังสือรับรองบริษัท , รูปถ่ายสถานประกอบการ และ แผนที่ (ปล. ไม่เข้าใจว่าขอเพิ่มทำไมทั้งที่ในลิตส์เอกสารที่นำไปยื่นก็มีอยู่แล้ว)

จริงๆก็อยากให้สำนักงานตรวจคนเข้าเมืองมีมาตรฐานเรื่องเอกสารมากกว่านี้นะคะ
เพราะต้องเสียเวลาไปหลายรอบ เพี้ยนสะอื้น

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
อย่างนี้เราสามารถนำเอกสารทั้งหมดไปให้เจ้าหน้าที่เช็คก่อน หรือรอเช็คเอกสารเสร็จค่อยโทรตามเจ้านายไปได้ไหมคะ (ต่อที่ one stop service จามจุรีค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่