ประกันสุขภาพมีแบบจ่ายครั้งเดียวตลอดชีวิตหรือหลายปีไหมคะ

อยากทราบว่าประกันภัยมีแบบจ่ายครั้งเดียว ใช้ได้หลายปี หรือตลอดชีวิตไหมคะ
เพื่อนๆในพันทิปเคยใช้เจ้าไหน แพ็คเกต อะไรบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

ถามคนขายประกัน เขาฮาร์คอมากค่ะ รุกหนักจะขายอย่างเดียว

อยากได้ข้อมูลจากเพื่อนที่เคยซื้อหรือใช้อยู่

สิ่งที่อยากได้คือครอบคลุม มะเร็ง และถ้ารวมเบาหวานก็ดีค่ะ เรายังไม่เป็นนะแต่ครัวครัวเรามีเบาหวานทุกรุ่น
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ผมซื้อประกัน TMB life care ไว้อยู่ครับ ประกันตัวนี้มีคุ้มครอง 50 โรคร้ายไว้ด้วย จะได้เงิน 500,000 บาท แล้วยังได้เงินคืนทุกปี ปีละ 1,000 บาทด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่