เป๋นไทรรอยค่ะแต่ไปเจาะเลือดตรวจไม่เจอ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเพื่อนชาวพันทิปเราเป็นไทรรอยด์มีอาการคอบวมแต่พอเจาะเลือดไปตรวจกลับไม่เจอหรือเราเป็นแค่ทอลซิลอักเสบค่ะคอเราบวมได้เกือบ3เดือนแล้วค่ะแต่ก่อนเจาะเลือดเรากินอาหารก่อนไปเจาะแบบนี้เกี่ยวกันมั้ยค่ะอาการที่เราเป็นตรงทุกอย่างเหมือนพี่เลยค่ะพี่ก็เป็นเหมือนกันเราเลยไม่แน่ใจว่าผลเลือดมันผิดพลาดเพราะไปกินอาหารก่อนเจาะผลเลือดเลยเปลี่ยน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่