ค่าความชื้นในอากาศ มีผลต่อฝุ่นละอองในอากาศมากหรือน้อยแค่ไหนครับ

คือตอนนี้ผมมีโปรเจคเกี่ยวกับทำเครื่องพ่นละอองน้ำลดฝุ่นอัตโนมัติ (คิดจากค่าฝุ่นละอองในอากาศและค่าความชื้นในอากาศ) ผมอยากทราบว่า ค่าความชื้นในอากาศ มีผลต่อฝุ่นละอองในอากาศมากหรือน้อยเพียงใดอะครับ ผมควรคิดยังไง ให้ algorithm ของผมทำงานแบบมีประสิทภาพมากที่สุดอะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่