ช่วยด้วยค่ะ ถ่ายรูปจากกล้องโพราลอย์ instax mini8 แล้วรูปเป็นสีดำ

คือเราพึ่งซื้อกล้องมาค่ะ แล้วเอามาถ่ายใส่ฟิล์มใส่ถ่ายอะไรถูกต้องหมดนะคะ ตอนจะถ่ายก็ปรับเลือกแสงตามที่กล้องนะนำแต่ถ่ายออกมาฟิล์มดำรูปไม่ขึ้นค่ะถ่ายหมดฟิล์มไป2กล่องติดอยู่2รูปค่ะนอกนั้นดำหมดเลยรูปไม่ติดไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอค่ะ ฟิล์มหรือกล้อง ขอผู้รู้มาตอบหน่อยค่ะเปลืองฟิล์มมาก ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
กล้องอะไรกันแน่ครับ กล้อง Polaroid instax มันไม่มีในโลกนะครับ
Polaroid ไม่เคยออกกล้องรุ่น instax

อยากให้มีคนตอบต้องเข้าใจและรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับกล้องที่ตัวเองใช้ก่อนนะครับ
แต่ยี่ห้อและรุ่นที่ถูกต้องก็ยังดี คนื่นจะได้ช่วยได้
แสดงความคิดเห็น
Preview