ขอแสดงความอาลัย มรว.ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ ค่ะ

รู้จักท่านครั้งแรก สมัยเดี๊ยนยังเป็นละอ่อนน้อย จากรายการทำอาหาร ชิมอาหาร ตอนเย็น ๆ น่าจะช่อง 7 วันธรรมดา ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นรายการแจกป้าย "เชลล์ชวนชิม"

พอมีคาราโอเกะในคอม จึงได้ทราบว่าท่านเคยเป็นนักร้องมาก่อน ดิฉันจะชอบเพลง "ยามชัง" กับ "วนาสวาท" ค่ะ ยามชัง ชอบดนตรี วนาสวาท นี่ได้ยินครั้งแรกคือประกอบละคร วนาลี ละครเย็นทางช่อง 3

ไม่กี่เดือนก่อน ไปเที่ยวภาคตะวันออก เน้นเมืองจันท์ เลยมีโอกาสได้เข้าไปเยี่ยมชมมหาวิทยาลัยราชภัฏรำไพพรรณี จึงได้ทราบจากมักคุเทศก์ว่า สมัยเด็ก ๆ คุณหมึกแดงเคยไปวิ่งเล่นและพักอยู่แถวนั้น

อย่างไรก็ขอแสดงความเสียใจกับหม่อมอิงค์ คุณหมึกแดง และท่านอื่น ๆ ด้วยนะคะ

(หากใช้คำไม่เหมาะสม ก็ขออภัยค่ะ)

ป.ล. ได้แก้ไขคำที่หัวกระทู้เรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณคุณ #1 และ #2 ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่