ย้ายลูกเข้าทะเบียนบ้านญาติ

จะย้ายปลายทางลูกและตัวเองเข้าทะเบียนบ้านญาติ(เราย้ายมาเพื่อหางานทำมีคนเลี้ยงลูกให้)

ปัญหา เราอายุไม่ถึง20ปี(อีก4เดือนจะครบ20ปี)จะเอาลูกเข้าโรงเรียน แต่ติดปัญหาต้องมีผู้ปกครองของเราเซ็นให้หรืออายุครบ20ปีบริบูรณ์ กว่าเราจะครบ20ลูกก็ต้องสมัครเรียนแล้วน่าจะไม่ทัน พ่อแม่เราก็ไปคนละทางแล้วเราอยู่กับปู่ นายทะเบียนก็ไม่ยอม

เราจะให้พ่อของเด็กเอาลูกเข้าทะเบียนบ้านแทนได้มั้ยคะ ไม่ได้จดทะเบียนสมรสกันนะคะ

อย่าว่าเรื่องอายุกันน้าา 🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่