อยากสอบถามการต่อใช้งาน เซนเซอร์ตรวจจับสี TCS34725 ครับ

ผมทำโปรเจคเครื่องแยกสีมะนาว แล้วใช้เซนเซอร์ตัวนี้ครับ อยากทราบว่าเราสามารถกำหนดว่าให้ตัวนี้ ตัวที่ 1,2,3 อะไรแบบนี้ได้ไหมครับ เพราะจากขาที่ต้องต่อมันมีแค่ SCL กับ SDA ต้องใช้ 4 ตัว ตรวจสีมะนาวแต่ละช่อง(ผมทำคัดแยกขนาดด้วย 4 ขนาด) แล้วให้มอเตอร์ของแต่ละช่อง หมุนเพือปัดมะนาวไปตามทางของแต่ละสี 

ปล.อาจจะไม่เข้าใจหน่อยต้องขอโทษด้วยนะครับ 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่