ช่วยแนะนำลำโพงต่อคอมเบสหนักๆหน่อยครับ

ตัวที่ใช้อยู่เป็น Microlab M200 ครับ ใช้มาหลายปีแล้ว เสียงสูงเสียงกลางก็ถือว่าใช้ได้ แต่เบสไม่สะใจเท่าไหร่ครับ ไปเดินดูตามร้านขายลำโพงคอมส่วนมากก็มีแค่ตัวที่ไม่ต่างกันมาก เรื่องงบนี่ผมไม่ทราบเลยว่าราคาอยู่ที่เท่าไหร่กันบ้าง แต่ตั้งงบไว้ไม่เกิน 5,000 ครับ 

ส่วนอีก 1 ทางเลือกที่คิดไว้ คือสั่งทำตู้เบสเอง อันนี้ผมไม่มีความรู้เลยครับว่ามันจะแพงไหม หรือมันจะเอามาใช้กับคอมได้ยังไงต้องซื้อตัวไหนเพิ่มอีกบ้าง แต่ถ้ามันหาซื้อไม่ยากและราคาไม่สูงมาก ก็น่าสนใจครับ ข้อนี้พอมีคำแนะนำไหมครับ 
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่