ขอทราบจากผู้รู้และมีประสปการณ์ไข้เลือดออกครับ

คือเรื่องมีอยู่ว่า วันที่19 20 21ผมมีไข้สูงมากแต่ไม่ได้เอะใจว่าเป็นอะไรร้ายแรงครับน่าจะไข้เฉยๆ
วันที่22 ไข้ผมลดลงแต่มีอาการคลื่นใส้ตลอดเวลาจน
ตัดสินใจหาหมอ หมอบอกผมเกล็ดเลือดต่ำเกล็ดเลือดผมมี90000 จึงบอกให้ผมแอดมิดถัดมาอีกวันที่23 เกล็ดเลือดเหลือ75000 บอกกลับบ้านไม่ได้
วันที่ 24 เหลือ57000วันนี้25พีคสุด เหลือ37000 
แล้วผมต้องนอนรออะไรคับ มีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ไหม

ปล. ลืมบอกว่าผมกินเดินยิ้มคุยปกติร่าเริงได้ตั้งแต่นอนคืนแรกแล้ว
แสดงความคิดเห็น