Router Skyworth GN542VF ที่มากับ True Gigatex Fiber ทำ Bridge Mode ไม่ได้หรอครับ

สวัสดีครับ

พอดีเพิ่งติดตั้งอินเทอร์เน็ตทรูในบ้านหลังใหม่โปรที่เป็น Gigatex Fiber ได้ Router Skyworth มา แต่หาเมนูทำ Bridge Mode ไม่ได้ โทรไป CC เค้าก็แจ้งว่าตัวนี้ทำไม่ได้ ต่อได้แต่ Access Point ผมก็งง

คือผมเพิ่งซื้อ Router Asus Rog Rapture GT-AX11000 มาเกือบสองหมื่น กะว่าจะเอามาใช้กับ Asus RT-AC68U ที่ใช้อยู่ที่บ้านเก่าทำเป็น Mesh Network แล้วทีนี้ถ้า Bridge ไม่ได้ผมจะใช้ Router นี้เป็นแค่ Access Point ซึ่งไม่คุ้มค่าตัวอย่างแรง

แบบนี้ผมจะแก้ไขอะไรได้ไหมครับ แล้วตัวโปร Gigatex เพิ่งอ่านเจอเมื่อกี๊ว่าจ่าย Private IP หรอครับ แล้วผมจะสามารถใช้กับกล้องวงจรปิดได้ไหม (ตัวที่ผมเล็งไว้คือ Netgear Arlo Pro2 เพราะไม่อยากเจาะเดินสาย)

ทางทรูสามารถเอา Router ที่สามารถทำ Bridge Mode ได้มาเปลี่ยนไหมครับ ผมไม่ซีเรียสเรื่อง Router แถมเลยว่าจะใช้งาน Wifi ดีหรือไม่ดีเพราะไม่ได้ใช้ ขอให้ Lan รองรับ 1Gbps พอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่