ถามแฟนลิเวอร์พูล ผมต้องการจะทำให้แบ็ค2ข้างเทรนต์ อาโนลด์ ร๊อบโบ้ ขึ้นเติมเกมมาครอสบอลต้องตั้งค่ายังไงครับ

ผมทำ2ฟูลทีม คือแมนยูกับลิเวอร์พูล  เมื่อคืนดูลิเวอร์พูลเล่นแล้วเห็นแบ็ค2ข้าง อย่างเทรนต์ อาโนลด์ ร็อบโบ้เติมกันมันมาก ผู้เล่นมีการเคลื่อนที่หาช่องอยู่ตลอดเวลา  ตอนแรกผมใช้โค้ชเจเก้น คล็อปป์ เพราะเห็นว่ามีจุดเด่นการเติมเกมแบ็คสองข้าง  แต่พอเล่นดูแล้วแบ็คมันก็เติมตามจุดเด่นแท็กติกของเจเก้น คล็อปป์ แต่เกมมันอืดๆนะ  เกมรุกไม่จู่โจมเร็วเหมือนลิเวอร์พูลของจริง

ผมเลยเปลี่ยนโค้ชใหม่ ใช้โค้ชที่มีแท็กติคเพิ่มความเร็วสูงสุดของเกมและการส่งบอลเร็ว  ค่อนข้างโอเคเลยครับ เหมือนลิเวอร์พูลของจริงเลย คือมีการจู่โจมเกมบุกเข้าทำอย่างรวดเร็ว ส่งบอลเร็วเคาะไปมา  แต่ปัญหาคือ แบ็ค2ข้างมันไม่ขึ้นมาเติมเหมือนลิเวอร์พูลของจริง

ถ้าเราต้องการตั้งค่าให้เทรนต์อาโนลด์กับร็อบโบ้ขึ้นมาเติม ต้องตั้งค่าตรงไหนให้แบ็คดันสูงขึ้นมาเติมครับ  และควรใช้เทรนต์อาโนลด์ปี gr หรือ tos ที่เปิดครอสบอลแม่นกว่ากันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น