รักษารากฟัน ไม่ครอบฟันได้ไหมคะ?

กระทู้คำถาม
คือเราได้ไปปรึกษาหมอที่คลีนิคทันตกรรม แล้วหมอแนะนำให้รักษารากฟัน ทั้งหมด8000บาท ไปอาทิตย์ละครั้ง ครั้งละ2000 เราทำเสร็จจ่ายครบ8000แล้ว หมอนัดให้ไปครอบฟัน 3 ครั้ง ครั้งแรกและครั้งที่สองจ่าย 3000 ส่วนครั้งสุดท้ายจ่าย2000 คือตอนนี้เราตัดสินใจยังไม่ได้ว่าจะไปทำหรือเปล่า เพราะส่วนตัวคิดว่าแพงหรือว่าราคาปกติ คือเราก็ไม่เคยรักษามาก่อน อยากทราบว่าราคาปกติ ประมาณนี้หรอคะ? แล้วครอบฟันต้องใช้เวลานานขนาดนี้เลยหรอคะ? ถ้าหากไม่ทำต่อ ไปทำที่โรงบาลจะถูกกว่านี้ไหมคะ?

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่