จะแก้แค้นแฟนใหม่ของแฟนเก่าแบบนี้พอดีมั้ย~

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า เราแข่งฟุตซอลหญิง รุ่น อายุไม่เกิน18(หนูเป็นนักฟุตซอลหญิงน้าา~555) กับ รร A แล้วทีมของเราแพ้ แต่ทีมเราก็ไม่ได้เสียใจ เพราะตอนแรก ทีมรร.A นำทีมเราอยู่ 2:0 ครึ่งแรก พอครึ่งหลังทีมเราตามได้เสมอ2:2 หลังจากนั้นก็ยิงลูกโทษค่ะ555(รอบชิงที่3) คงงงนะสิว่าเกี่ยวอะไรกับหัวข้อกระทู้555 เข้าเรื่องเลยละกันค่ะ คือ แฟนใหม่ของแฟนเก่าเขาเป็นผู้รักษาประตูค่ะ พอทีมเรายิงไม่เข้า เขาก็จะทำหน้าแบบ...ดูถูกอ่ะ เราเลยไม่ชอบ555 เราเลยหวังว่าจะได้เจอทีมนี้อีก และก็เป็นความจริง เพราะเทอมที่2 รร.A เขาจัดฟุตซอลลีกขึ้นมา แล้วชวนรร.เรามาเล่นด้วย เราก็รู้สึกแบบ''โอกาสการแก้แค้นมาแล้วว่ะ" ดีใจ~ ตอนแรกเราไม่กล้าลงแข่งกับทีมเขาเลย เรากลัวว่าเราจะเล่นไม่ออก เลยขอให้โค้ชไม่ให้เราลงแข่ง แต่พอเห็นตอนยิงจุดโทษแล้ว มันทำให้เราแบบ "กับกูต้องเจอกันอีกแน่ คอยดู กูจะยิงเน้นหน้า" แบบนี้อ่ะค่ะ555 แล้วด่าทีมเรากากด้วยน้าา ทีมเราก็เลยมานั่งคุยกันว่า"ถ้าทีมพวกกูกาก จะชนะลูกโทษทำไม ทำไมไม่ชนะในเกมละ555"ก็เลยจะถามว่า แก้แค้นแบบนี้พอมั้ยคะ555
#บายยยย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่