อยากรู้ว่า วัน เดือน ปีเกิด ของเราเขียนเป็นเลขโรมันยังไง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวพันทิป เราอยากรู้ว่า วัน เดือน ปีเกิด ของเราเขียนเป็นเลขโรมันยังไง เราเกิดวันที่ 14 เมษายน 1999 (แบบค.ศ.) หรือถ้าเป็นแบบ พ.ศ.ก็ 14เมษายน2542 เราอยากรู้ทั้งแบบ ค.ศ. และ พ.ศ. เลยน้า จริงๆแล้วเราอยากสักนิ้วนางเป็นวันเดือนปีเกิดของตัวเองจ้า(เห็นคนสักมาแล้วเท่ดีและดูเป็นศิลปะที่สวยมาก)

ปล. งดดราม่าว่าสักแล้วดูเป็นคนไม่ดีหรือเด็กไปน้า เราเคยสักมาแล้วที่แขนจ้า 

ขอบคุณเพื่อนพันทิปล่วงหน้าจ้าสำหรับคำตอบ ยิ้ม 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่