สังสัยเรื่องการใช้รถส่วนตัวใน NYC รบกวนขอถามหน่อยครับ

เห็นว่า NYC นี่พวกมหาเศรษฐี หรือพวกคนดัง อยู่กันเยอะ คือสงสัยว่าพวกนี้เค้าใช้รถยนตร์ส่วนตัวกันบ้างมั้ยครับ หรือว่าไม่ไช้เลย เพราะดูเหมือนว่ามันจะไม่มีที่จอดรถเลย ยกเว้นพวกคอนโดหรือเพนท์เฮ้าส์ตามตึกสูงใหญ่ๆ ที่เข้าใจว่าน่าจะมีที่จอดรถให้ แต่ว่าพวกบ้านประเภททาวน์เฮ้าส์หรูๆ ที่เห็นตามย่านแมนฮัตตันนี่ไม่เห็นที่จอดรถเลย หรือว่าต้องจอดกันหน้าบ้านเอา  รบกวนขอถามผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่