อยากอัพเกรดเครื่องเสียง Benz W140 งบ 10,000 บาท

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ  รถ Benz W140 
ตอนนี้ใช้ฟร้อนท์ 1 din  pioneer deh-s5150bt  + ลำโพงหน้า Hertz MPK 165.3 Pro  + ลำโพงหลังเดิมๆติดรถ
ปกติฟังเพลงได้ทุกแนว ไม่ได้เจาะจงเป็นพิเศษ  ถ้าอยากอัพเกรดให้เสียงดีขึ้นกว่าเดิม 
ควรทำอะไรเพิ่มดีครับ ในงบ 10,000 บาท
1.เปลี่ยนลำโพงคู่หลังใหม่
2. เพิ่ม power amp 
3. ใส่ Bassbox หรือ Subbox เพิ่ม
4. เปลี่ยนฟร้อนท์เป็นรุ่นที่สูงขึ้น เช่น alpine 163EBT

ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนตรงไหนจะได้เสียงที่ดีขึ้น เห็นผลชัดเจนที่สุดครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่