พาแมวไปฉีดวัคซีนครั้งแรก

คือพาแมวไปฉีดวัคซีนครั้งแรกตอน2เดือนนิดๆค่ะ ตอนแรกถามเขาค่าใช้จ่ายเท่าไร หมอที่คลินิกบอกว่า

วัคซีนเข็มละ 280บ. 3เข็ม (เดือนละเข็ม)
กันพิษสุนัขบ้า 80บ. 2เข็ม
ถ่ายพยาธิฟรี ครั้งแรก

เราพาน้องแมว2ตัวไปฉีดวันนี้ ต้องจ่าย วัคซีนเดือนแรก 280บ.+ถ่ายพยาธิ (ฟรี) คืดไว้ต้อง 560บ.
แต่!!!!!!!! หมอบอก น้องมีไรหู แล้วก็หยอดยาหลังคอแมว2ตัว (เกี่ยวกับหมัด)
สรุปเสียไป1000กว่าาาา (จิเป็นลม..ดีนะกดเงินเผื่อไว้ ร้องไห้) นี่แค่เดือนแรกนะ ไม่อยากจะคิดเดือนถัดไปเลยยย

พอไปฉีดวัคซีนหมอจะมีสมุดประจำตัวแมวให้ค่ะ ซึ่งมีตารางไว้หยอดยาหลังคออีก 
คำถามคือออออออ !!!!! เราไม่หยอดยาที่หลังคอได้ไหม ไปรับวัคซีนปกติได้ไหม
เพราะเราจะใช้วิธีแบบเพื่อนเราคือ อาบน้ำ หวีหมัดหาหมัด ถ้ามี เพราะเพื่อนเราก็ไม่ได้พาไปหยอดอะไรนี่เลยค่ะ 

ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่