ลูกป้าข้างบ้านไปทำงานที่เกาหลีแต่มีเรื่องข้องใจ?

คือ ป้าข้างบ้านจะชอบมาพูดอวดแม่ว่า ลูกสาวบินไปทำงานเกาหลีกับเพื่อน ได้เงินเดือนล่ะหกหมื่น ส่งมาให้ใช้ได้กินอยู่สบาย ดีกว่าพวกจบป.ตรีไม่มีงานทำหรือหาเงินได้เพียงน้อยนิดอ่ะครับ

*อยากทราบว่างานร้านอาหารที่เกาหลีทำแค่สามเดือนก็บินกลับมาไทยแล้วก็กลับไปอีกแบบนี้มีจริงๆหรอครับ ตอนไปเห็นบอกมีแค่พาสปอร์ต ไปแบบนี้ไม่ต้องขอวีซ่าอะไรเลยหรอ ถามเพราะไม่รู้จริงๆครับ เราเคยแต่ไปเที่ยวก็ไปแบบกรุ๊ปทัวปกติ
         *เห็นว่าทำร้านอาหารไทยกินอยู่สบายดี ถ้าแบบนี่ก็อยากไปทำบ้างครับ555เดือนล่ะหกหมื่นที่ซิดนี่ยังไม่ถึงขนาดนี้เลยวีซ่าก็ผ่านยากด้วย
         ตัวพี่เค้าจบม.6 ภาษาอังกฤษไม่ได้เลยแต่หน้าตาขาวสวยครับ
         *******เพิ่มเติมนะครับจากที่ได้ตั้งกระทู้และมีคนมาแสดงความคิดเห็นว่ารู้อยู่แล้วจะถามทำไมหรือหาพวกผมไม่ได้หาพวกแต่ถามเพราะไม่ทราบจริงๆคือจริงๆแล้วยอมรับว่าคิดว่าพี่เค้าจะไปทำงานอย่างว่าจริงแต่ก็ไม่ได้มั่นใจหรืออยากยุ่งแต่ตอนนี้ผมทำธุรกิจและได้ลาออกจากงานประจำออกมาดูธุรกิจหลายอย่างที่ทำกับเพื้อนด้วยและเกิดปัญหาจากที่เคยมีเงินดูแลพ่อแม่ได้กลายเป็นบุคคลที่ไม่เหลืออะไรเลย กลับมาพักอยู่บ้านไม่ยุ่งกับใครแต่ป้าคนนี้ก็มาพูดกับแม่พูดใส่เรา จนแม่เครียดบอกว่าดูเค้าสิเป็นลูกที่น่าภูมิใจ ไอ้ตัวเราก็พูดไม่ได้หรอกครับได้แต่รับฟังคำพูดต่างๆนานาไป
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ป่วยตายมาล่ะยุ่งเลย เดือนร้อนขอรับบริจาคส่งกลับประเทศอีก
ความคิดเห็นที่ 51
จขกท แค่อยากหาแนวร่วมประจานลูกป้าว่าไปทำอะไร ทั้งที่รู้อยู่แล้ว จะอิจฉาเขาทำไม ถ้าป้ามาคุยก็แค่ไม่เก็บมาใส่ใจก็พอ
ความคิดเห็นที่ 25
ตัวพี่เค้าจบม.6 ภาษาอังกฤษไม่ได้เลยแต่หน้าตาขาวสวยครับ

.
.
.
ตัวเองตั้งธงในใจไว้อยู่แล้ว อย่ามาทำใสหาแนวร่วมหน่อยเลย
ความคิดเห็นที่ 9
ปัญหาผู้หญิงไทยลักลอบเข้าเมืองไปขาย....เป็นปัญหาอันดับต้นๆของ ตม.เกาหลี เลยนะ
ความคิดเห็นที่ 16
ผมว่าได้น้อยกว่าไทยอีกนะ  สำหรับบางคน   ถ้าบินไปสิงคโปร์ และเกาหลี สำหรับ ผู้หญิงบางคน  

https://hilight.kapook.com/view/191453   (ที่มาของภาพ )

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่