เส้นเอ็นข้อเท้าขาดอยากสอบถามการเข้ารับการรักษาที่พระมงกุฏค่ะ

เส้นเอ็นที่ข้อเท้าขาดเพราะหกล้มค่ะ จริงๆเป็นมาเกือบสิบปีแล้วหมอที่รพ.แรก(รพ.เอกชน)บอกว่าเดี๋ยวเอ็นมันต่อเองไม่ต้องรักษา แต่ตอนนี้อาการมันแย่ลงเริ่มข้อเท้าพลิกบ่อยขึ้นและบางครั้งเท้าเริ่มเหยียบพื้นไม่ได้เพราะเจ็บมากๆ จึงตัดสินใจไปที่รพ.ศูนย์แพทย์พัฒนา คุณหมอได้ตรวจข้อเท้าเราคร่าวๆแล้วบอกว่าข้อเท้ามันหลวมไปหมดเพราะไม่มีเอ็นยึดข้อเนื่องจากเส้นเอ็นมันขาดจึงทำให้เดินแล้วเท้าพลิกบ่อยๆ จำเป็นต้องผ่าตัดเพื่อต่อเอ็นแต่ทางรพ.ไม่มีผ่าตัดจึงแนะนำให้เราไปรพ.พระมงกุฏ
      อยากทราบว่ามีใครเคยผ่าตัดเส้นเอ็นข้อเท้าที่พระมงกุฏบ้างคะ ทั้งรักษาแบบในเวลาทำการและนอกเวลาหรือคลีนิคพิเศษควรจะเดินทางไปถึงพระมงกุฏกี่โมงคะ(ไม่เคยรักษารพ.รัฐบาลมาก่อนกะเวลาไม่ถูกค่ะว่าจะต้องไปรอเอาบัตรคิวตั้งแต่กี่โมง) หมอท่านไหนเก่ง และค่าใช้จ่ายในการรักษาต่อครั้งรวมถึงค่าเอ็กซเรย์ค่าผ่าตัดและค่าห้องประมาณเท่าไรคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น