หาเพื่อนเรียนมนุษย์จีนรามคำแหง 62

หาเพื่อนเรียนจีนครับ
พูด ฟัง อ่าน ได้คิดว่าน่าจะได้ประมาณ เลวล4-5ครับ แต่เขียนไม่ค่อยได้ แต่ก็พยายามครับ
ตอนนี้ไป มอ ไม่ว่าจะมีเรียนหรือไม่มีเรียนก็ไป
นั่งคัดครับคัดคนเดียว อย่างเกรี้ยวกราดมากพูดคนเดียวเหมือนคนบ้าเลย
ทำงานบ้างครับบางวันใช้เงินตัวเองเรียนนะครับ 
ปกติก็เรียนเองมาโดยตลอดเพราะ ไม่มีตังเรียนครับ
นอนนี้รู้สึกผิดมากน่าจะเรียนเขียนมาด้วย
มาสำนึกผิดทีหลังไม่น่าหลงผิดตั้งแต่แรกเลย  (เพราะเมื่อก่อนกะว่าจะเรียนแค่พูดได้นิดๆ หน่อยๆ)
เกลียดตัวเองมากตอนนี้ แต่ใครจะไปรู้ เรียนไป ทิ้งไม่ได้เลย 
ก็เคยคิดนะ แต่ไม่ได้จริงๆ หนังสือนี่ต้องเอาติดตัวไปด้วยทุกที่ ไม่ได้อ่านก็ขอให้ติดกระเป๋า พอละเริ่มไม่มีสาระละ
เราออกจากบ้าน8โมงกลับบ้านเกือบสองทุ่มทุกวัน บางวันก็5-6โมงทุ่มนึง
อยาก พูดได้และใช้เป็นจริงๆ ครับ ไม่อยากได้แค่
เรียนเอาใบปริญญา คืออยากเรียนจบแล้วขอทุน ไม่รู้จะได้ไหม แต่ก็จะพยายามครับ
ทางมันไม่ได้ด้วยอันนี้เข้าใจ แต่เราก็จะเต็มที่นะครับ และก็หวังว่า
สิ่งที่เราทุ่มเทในวันนี้มันจะพาเราไปในที่ที่ดีได้

ก็ไม่รู้จะมีเพื่อนในอุดมคติเหมือนกันไหม555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่