ใครเบื่อบทกะเทยแรงๆ,เป็นตัวตลก หรืออยากดูรักของชายชายที่มากกว่ารักใสๆ ต้องดู 3 Will be Free สามเราต้องรอด

เล่นไปแล้วสองตอนทางช่อง One31 บทนึงที่มีคนพูดถึงมากคือ แมร์ ตัวละครกะเทยสาวที่รับบทโดยกะเทยจริงๆ ตัวละครนี้ไม่ได้เป็นตัวกรี๊ดกร๊าด บ้าผู้ชาย หรือเป็นตัวตลกสร้างเสียงหัวเราะไปเรื่อยเปื่อย แต่เป็นตัวละครชนชั้นกลางทั่วไปที่ต้องทำงานหาเลี้ยงตัว และที่สำคัญ มีคนรักด้วย!.... แต่ก็มีจุดหักเหกับตัวละครนี้ด้วย จะเป็นอะไรต้องตามดูกันนะ

นอกจากนี้ ยังมีตัวละครหลักคนอื่นๆหลายคน ที่มีความเป็นเป็นไปได้ที่จะเป็นชายรักชาย หรือกระทั่งเป็นไบเซ็กซวล ซึ่งยังหาได้ยากในหนังละครไทยอีกด้วย เรียกว่าเรื่องนี้ครอบคลุมตัวละคร LGBT หลายกลุ่มทีเดียว

และแน่นอนว่าในเรื่องก็ยังมีตัวละครที่เป็นชายรักหญิง หญิงรักชาย ตามสังคมที่เราอยู่จริงๆด้วย ไม่ได้มีแค่ตัวละคร LGBT นะครับ

ลองเปิดใจและติดตามดูกันนะครับ แต่ต้องบอกก่อนว่า การนำเสนอค่อนข้างรุนแรง เด็กและเยาวชนควรมีผู้ใหญ่ร่วมชม (และให้คำแนะนำดีๆ) ด้วยนะครับ
ออกอากาศทุกวันศุกร์ เวลาประมาณ ๒๒.๓๐ น.  ครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่