โทรศัพท์ samsung ช่องซิมค้าง ดึงไม่ออก ดันเข้าไม่ได้ ทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
ด้วยความที่ซื้อโทรศัพท์ไปให้พ่อกับแม่ใช้ค่ะ วันนี้แม่โทรมาบอกว่าจะเปลี่ยนซิม คุณอาข้างบ้านเปลี่ยนให้ แต่พอเปลี่ยนแล้วช่องซิมมันค้าง ดันเข้าได้ไม่สุด พอจะจิ้มออกมาก็ไม่ออก ตอนแรกคุณแม่เล่าว่ากลัวเรากับพี่สาวดุ5555555 เลยพากันไปหาร้านซ่อมแถวบ้าน ร้านแจ้งว่าต้องถอดหน้าจอออก ค่าใช้จ่ายประมาณ 1,000กว่าบาท คุณแม่เลยโทรมาถาม เราจึงได้รู้เรื่องทั้งหมดในตอนนั้น อยากทราบว่า ถ้าเหตุการณ์นี้เราสามารถเอาเข้าศูนย์ แล้วมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมประมาณเท่าไหร่คะ (ในกรณีที่ประกันยังไม่หมด) กำลังงงๆว่า ปัญหามันไม่ได้เกี่ยวกับตัวเครื่อง มันเกี่ยวกับการใส่ซิมผิดของทางเราเอง ประกันไม่รับใช่มั้ยคะ ค่าใช้จ่ายเราเสียเองใช่มั้ย เลยอยากทราบ ถ้าจ่ายเองค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ เพราะแม่ก็คงไม่รู้เรื่อง เรากับพี่ก็ติดทำวิจัยอยู่ไม่ได้กลับบ้านเลยค่ะ ;-; ต้องให้แม่เอาเข้าศูนย์เอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่