เจอผู้หญิงในโลกออนไลน์ที่อายุมากกว่าเค้ามีลูกแล้วแต่เลิกกับสามีแล้ว (ยังมีทะเบียนสมรสอยู่) จะตัดสินใจยังไงดี

ขอถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ หน่อยครับว่า ผมไปเจอผู้หญิงในโลกออนไลน์เค้าอายุ 37 ปี มีลูกแล้ว 2 คน เค้าอยู่ ตจว. เลิกกับสามีแล้วเพราะสามีไปมีเมียน้อย (แต่ยังมีทะเบียนสมรสคาอยู่ สามีไม่ยอมมาหย่า) และสามีเค้าจะกลับไปหาลูกทุก ๆ 1ปี แล้วจะมีโทรผ่านเข้าโทรศัพท์เค้าเพื่อคุยกับลูกเป็นประจำ
ส่วนผมอายุ 31 ปี อยู่กทม.มีภรรยาจดทะเบียนสมรสกันยังไม่มีลูก (แต่พักหลัง ๆ ยอมรับว่าผมเริ่มหมดรักเธอแล้วเพราะเหตุผลหลาย ๆ อย่าง ที่อยู่กันเพราะยังไม่อยากมีปัญหาให้เกิดขึ้น ยังเกรงใจผู้ใหญ่อยู่)   เรื่องมีอยู่ว่าผมกับผู้หญิงที่เจอในโลกออนไลน์ได้คุยกัน Video Call กัน (แต่เค้าเล่าเรื่องเกี่ยวกับลูกและสามีเดิมให้ผมฟังน่าจะทั้งหมด ส่วนผมไม่ได้เล่าเกี่ยวกับเรื่องภรรยาผมเองให้เค้าฟังเลย เพราะกลัวเค้าจะไม่คุยกับผม) จนประมาณ 2  เดือนก็นัดเจอกันครั้งแรกมาค้างที่ห้องพักด้วยกัน แต่ก็ยังไม่มีอะไรกัน หลังจากนั้นก็ได้คุยกันต่อทุก ๆ วันเช้าเย็น Video Call กันทุกวัน จนนัดมาเจอกันครั้งที่สองเราก็ได้มีอะไรกัน และหลังจากนั้นเราเจอกันก็มีอะไรกันทุกครั้ง พอมาถึงวันนึงผมตัดสินใจบอกเค้าไปว่า "ผมมีเมียแล้ว มีทะเบียนสมรส แต่ผมหมดรักแล้ว และอยากจะหย่าเพื่อที่จะได้มาคบกันแบบเปิดเผยได้"  ผู้หญิงคนนี้เค้าก็อึ้งและจะเลิกกับผมเพราะเค้าบอกว่าผมโกหกเค้าทำไมไม่บอกความจริงเหมือนเค้าตั้งแต่แรก และผมก็ได้ตามง้อโทรง้อจนเค้ากลับมาคุยกับผมเหมือนเดิม (เค้าบอกว่าลืมผมไม่ได้ เลิกกับไม่ได้)  แล้วเราก็ได้นัดเจอกันเหมือนเดิม มีอะไรกันเหมือนเดิมจนมาถึงทุกวันนี้ ซึ่งผมบอกเค้าตลอดว่าผมพร้อมจะหย่ากับเมียผมนะเพื่อมาคบกับเค้าแบบเปิดเผย ส่วนเค้าเองใจนึงก็ยังไม่พร้อมที่จะตามจี้เรื่องหย่ากับสามีเดิมด้วยเหตุผลที่กลัวว่าสามีเดิมเค้าจะมาขอแบ่งลูกไป เพราะผู้หญิงคนนี้เค้าไม่อยากถูกแบ่งลูกยังอยากเลี้ยงลูกด้วยตัวเอง ส่วนสามีเดิมก็ดึง ๆ ไม่ยอมกลับมาหย่าให้เรียบร้อย  แต่ผู้หญิงคนนี้เค้ายืนยันว่าเค้าไม่ได้รักสามีเดิมแล้วที่เป็นแบบนี้เพราะลูกเท่านั้นและรอเวลาที่สามีเดิมจะมาขอหย่าเอง พี่ ๆ เพื่อน ๆ คิดว่ายังไงครับกับเรื่องนี้ ผมควรทำใจเพื่อเลิกกับผู้หญิงคนนี้ หรือ คบต่อไปเพื่อรอเวลาอย่างที่เค้าบอก (แต่ใจจริงผมก็เลิกกับผู้หญิงคนนี้ไม่ได้เพราะรักเค้ามากไปแล้ว)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่