จะไปทำฟัน แต่จะเริ่มทำอะไรก่อนดีคะ???

เราอยากจะไปทำฟันค่ะ เรามีอยู่ 2 ปัญหา คือ
1. เรามีฟันคุด ที่เพิ่งจะผุไปไม่นาน ไม่มีอาการเจ็บใดๆ ที่รู้เพราะ มันเป็นรูค่ะ
2. เราอยากขูดหินปูนมาก เพราะหินปูนเราหนามากกก ไม่ได้ขูดมานานแล้ว
3. เราอยากจะจัดฟันค่ะ เราคิดมานานแล้วว่าเราอยากจัดฟัน แต่เรายังหาร้านไม่ได้ เราอยากได้ร้านภายใน กทม. ค่ะ แบบผ่อนชำระเป็นเดือนๆ

ที่มาตั้งกระทู้ครั้งนี้ จะถามว่า เราควรจะทำอะไรก่อนดีคะ
ขูดหินปูนก่อน หรือ กำจัดฟันคุดก่อน หรือ เราสามารถทำพร้อมกันเลยได้มั้ยคะ ทีเดียว จบไปเลย
ส่วนเรื่องจัดฟัน มีที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยคะ แถวๆ รามคำแหง พระราม9 ค่ะ เช่น จ่ายครั้งแรก ไม่เกิน 3-5 พัน แล้วผ่อนชำระเป็นเดือนๆไปค่ะ
(เรารายได้น้อย เลยอยากผ่อนชำระค่ะ) มีที่ไหนแนะนำบ้างคะ
ถ้าแท็กผิด ต้องขอโทษด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่