มีใครที่ทำงานไปเรื่อยๆไม่อยากปรับตำแหน่ง อยู่ที่เดิมๆตำแหน่งเดิมๆบ้าง

อยากทราบประสบการณ์อ่าครับว่า มีใครที่ทำงานไปเรื่อยๆไม่อยากปรับตำแหน่ง อยู่ที่เดิมๆตำแหน่งเดิมๆบ้าง แล้ววางแผนการเงินกันยังไงอ่าครับ แบบเงินเดือนขึ้นทุกปีงี้อย่างต่ำ 500 หรือมากสุด 2000

ส่วนตัวผมก็ใช้วิธีย้ายงานปรับเงินเดือน ปรับตำแหน่งไปเรื่อยๆ อ่าครับ นี่ความคิดผมนะ มีอะไรแนะนำได้เลยนะครับ อยากได้ไอเดีย มุมมองใหม่ๆเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่