คล้ายจะถูกหลอกให้เซ็นรับรองแนวเขตในการรังวัด สามารถแย้งได้ภายในกี่วันครับ?

หน้าที่ดินแปลงหนึ่งของผมจะมีการเวนคืนทำถนน กรมทางหลวงชนบทแจ้งมาในตอนแรกให้ไปรับเงินเวนคืนค่าที่ดินที่ถูกเวนคืน พื้นที่3ตร.วา เงินรวมเกือบ4แสนบาท ภายหลังมีการรังวัดของกรมที่ดินเพื่อจ่ายเงินงวดสุดท้ายและนัดทำสัญญาซื้อขายกับกรม ปรากฏว่าที่ดินที่จะถูกเวนคืนนั้นมีมากถึง20ตร.วาเศษ ซึ่งเราเซ็นยินยอมไปแล้วในตอนรังวัด โดยช่างรังวัดบอกว่าเซ็นไปเถอะส่วนที่เกินมาทางหลวงต้องจ่ายให้เราอยู่แล้ว แต่หลังจากเซ็นยินยอมไปประมาณ1อาทิตย์เอาเรื่องนี้ไปสอบถามกรมทางหลวง จนท.แจ้งว่าหากพท.เวนคืนผิดคาดไปมากๆหลายๆเท่าแบบกรณีเราทางกรมอาจไม่จ่ายค่าชดเชยในส่วนต่างที่เพิ่มขึ้นมาครับ? แบบนี้เราสามารถยกเลิกการเซ็นยินยอมรังวัดได้ไหมเซ็นไปเกืบ2อาทิตย์แล้วครับ?  เพราะส่วนที่เพิ่มมา คิดแค่ราคาประเมินกรมที่ดินก็เกือบ2ล้านอล้วครับ ราคาซื้อขายที่ติดป้ายขายกันนี่5เท่าขิงราคาประเมิน? ดรณีอบบนี้ค.ผิดมันผิดที่ใครครีบ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่