จัดสวนใหม่ใหม่ตามใจเจ้าของจ้า

สวนเดิม    จัดไว้นานมากแล้ว  จนดูโทรมสุดๆ   ก็เลยอยากเปลี่ยนใหม่บ้าง  แต่งบน้อยน่ะค่ะ   อยากจะประหยัดให้มากที่สุด  ก็เลยซื้อมาเพิ่มเฉพาะแผ่นปูพื้นคอนกรีตเท่านั้นค่ะ  ตกแผ่นละ 25 บาท   นอกนั้น  รื้อมาจากของเดิมทั้งหมด  ต้นไม้ก็หาๆมาจากรอบๆบ้าน   ทำกันเองสองคนลุง-ป้า  ค่อยๆทำไป  ใช้เวลาหลายวันอยู่ค่ะ  พอเสร็จ  เข้าที่เข้าทางแล้ว  อาจจะไม่สวยเท่าไหร่  แต่เจ้าของพอใจมากค่ะ  ภูมิใจ  หายเหนื่อยเลย 
     บรรยายด้วยภาพ  แล้วกันนะคะ  อาจจะดูเยอะๆหน่อย  แต่อยากให้เห็นขั้นตอนน่ะค่ะ   แนะนำ  ติ-ชมกันได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่