ชานิ้วโป้งขวามา4-5วัน แขนอ่อนแรง

**ก่อนเกิดเหตุ**
ผมนอนตื่นมา เดินๆสักพักรู้สึกเสียการทรงตัว ไปส่องกระจกปรากฏว่าคอมันเอนไปฝั่งซ้ายเยอะผิดรูป และรู้สึกตึงหัวไหล่ขวา สะบักตึง(กล้ามเนื้ออักเสบ) แม่บอกให้ไปนวดกับหมอตาบอด ตอนนวดเน้นเส้นสะบัก เสร็จก็ออกจากร้านมารู้สึกดีครับ กลับบ้านมานอนพักพอลุกขึ้นเท่านั้นแหละ ปวดแสบปวดร้อนทั้งแขน และชาที่นิ้วโป้งมือขวาทั้งวัน เปิดกุเกิ้ลก็พอทราบสาเหตุเบื้องต้นว่า เส้นประสาทถูกกดทับ ไปหาหมอ(รพ.รัฐแห่งหนึ่ง) หมอให้หลับตาแล้วใช้ปากกาจิ้มแขน ให้ผมตอบทู่หรือแหลม สรุปมันรู้สึกแหลมทั้ง2ข้าง หมอก็บอกไม่ได้เป็นไรกล้ามเนื้ออักเสบเฉยๆไม่น่าห่วง พอผ่านมาอีกวัน อาการปวดแสบปวดร้อนมันถี่ขึ้นทุกๆ30วิ จนผมมีอาการแขนอ่อนแรงแต่ยังพอบีบบอลยางได้นิดๆแขนยังใช้งานได้นิดหน่อย ผมไม่รู้จะปรึกษาใครแล้วครับ ขนาดหมอที่นี่ยังไม่รู้เลย ทั้งๆที่บอกอาการชานิ้วชาแขน

ปล.ผมรักษาตัวเองทำท่ายืดเส้นตามหลายๆคลิป นี่เข้าวันที่5แล้วผมควรทำอย่างไรต่อไปครับ ไม่มีเงินไปรักษาที่แพงๆนะช่วงนี้ตกงาน หางานทำอยู่ และอาการชานิ้วโป้งจะหายมั้ยรวมถึงกล้ามเนื้อที่อ่อนแรง

***ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ มืด8ด้านแล้วครับ***
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่